A A A
« Desember »
S M Ţ M F F L
          1 2
3 4 5 6 7 8 9
10 11 12 13 14 15 16
17 18 19 20 21 22 23
24 25 26 27 28 29 30
31            

Atburđir

13. nóvember 2009 - Stígur Sófusson

Fjórđungsglíma Vesturlands

Búđardalur
Búđardalur

Lárus Kjartansson á Akranesi hefur staðið fyrir því að endurvekja Fjórðungsglímu Vesturlands (gamli fjórðungurinn).


Ætlar hann að halda mótið í félagsheimilinu Dalabúð í Búðardal, laugardaginn 28. nóvember nk. Þetta er mót fyrir allan aldur, þ.e. fullorðna líka, keppt verður í einstaklings- og liðakeppni.


Á þessu móti mætast félögin: Hörður, Glímufélag Dalamanna og Skipaskagi. Keppt verður um bikar sem var síðast keppt um árið 1970. Heiðursgestur mótsins verður sigurvegari í Fjórðungsglímu Vesturlands 1969 og 1970, Sigþór Hjörleifsson.

 

Við stefnum að því að fjölmenna á þetta mót og ætlum að keyra á einkabílum í Búðardal á laugardagsmorguninn og koma til baka eftir mótið.

 

Nánari upplýsingar koma síðar.

 

13. nóvember 2009 - Stígur Sófusson

Hörđur í 2. sćti í stigakeppni unglinga

Birkir og Óli, Birkir er í 2. sćti.
Birkir og Óli, Birkir er í 2. sćti.
Unglingar

Mývetningar 19
Hörður        17
Hsk             17
ÚÍA             15

Í flokki Unglinga -80 kg er Birkir í 2. sæti með 10 stig og tryggir sér það sæti með þáttöku í næsta móti.

Næsta meistarmót verður á Ísafirði eftir áramót.
28. október 2009 - Sigurđur Óli Rúnarsson

Úrslit í sveitaglímu 15 ára og yngri 2009


Drengir 14-15 ára
1.Hörður
2.Skipaskagi

Sveinar 12-13 ára
1.GFD
2.Hörður
3.Skapaskagi
4.-5.Glímufélagið Ármann
4.-5.HSK

Strákar10-11 ára
1.HSK
2.Hörður
3.GFD

Telpur12-13 ára
1.HSK
2.GFD
28. október 2009 - Sigurđur Óli Rúnarsson

Úrslit í fyrstu umferđ Icelandair mótarađarinnar


Unglingar – 80 kg
1.Magnús Bjarki Snæbjörnsson, HSK
2.Birkir Örn Stefánsson, Hörður
3.Hermann Jóhann Bjarnason, GFD
4.-6.Arnór Már Grímsson, Skipaskaga
4.-6.Hákon Óli Sigurðsson, Hörður
4.-6.Ísak Valdimarsson, Hörður

Unglingar + 80 kg
1.Sindri Freyr Jónsson, UÍA
2.Bjarni Þór Gunnarsson, Mývetningi
3.Einar Eyþórsson, Mývetningi
4.Samúel Birkir Egilsson, HSK
5.Sigurður Óli Rúnarsson, Hörður
6.Jóhann Jakob Friðriksson, Hörður


Konur + 65 kg
1.Sólveig Rós Jóhannsdóttir, GFD
2.Elísabeth Patriarca, HSK
3.Guðbjört Lóa Þorgrímsdóttir, GFD

Konur opinn flokkur
1.Sólveig Rós Jóhannsdóttir, GFD
2.Elísabeth Patriarca, HSK
3.Guðbjört Lóa Þorgrímsdóttir, GFD

Karlar -80 kg
1.Snær Seljan Þóroddsson, Glímufélagið Ármann
2.Smári Þorsteinsson,HSK
3.Magnús Bjarki Snæbjörnsson, HSK
4.Ágúst Örlaugur Magnússon, ÍA

Karlar + 90 kg
1.Pétur Eyþórsson, Glímufélagið Ármann
2.Pétur Þórir Gunnarsson, Mývetningi
3.Ásgeir Víglundsson, KR
4.Samúel Birkir Egilsson, HSK

Karlar opinn flokkur
1.Pétur Eyþórsson, Glímufélagið Ármann
2.Bjarni Þór Gunnarsson, Mývetningi
3.Snær Seljan Þóroddsson, Glímufélagið Ármann
4.Pétur Þórir Gunnarsson, Mývetningi
5.Smári Þorsteinsson,HSK
28. október 2009 - Sigurđur Óli Rúnarsson

Úrslit á meistaramóti 15 ára og yngri

Stelpur 10-11 ára
1.Jófríður Ísdís Skaptadóttir, Skipaskaga
2.Sóley Erna Sigurgeirsdóttir, HSK
3.Ragnheiður Hulda Jónsdóttir, GFD
4.-5.Hanna Kristín Ólafsdóttir , HSK
4.-5.Stefanía Anna Vilhjálmsdóttir, GFD

Telpur 12-13 ára -55 kg
1.Guðrún Inga Helgadóttir , HSK
2.Sunna Björk Karlsdóttir, GFD
3.Nína Dagrún Hermannsdóttir, Hörður
4.Anna Kolbrún Lárusdóttir, Skipaskaga

Telpur 12-13 ára +55 kg
1.Vilborg Rún Guðmundsdóttir, HSK
2.Margrét Rún Rúnarsson, Hörður
3.Alexandra Rut Jónsdóttir, GFD

Meyjar 14 – 15 ára
1.Marín Laufey Davíðsdóttir , HSK
2.Sigríður Alma Helgadóttir, HSK

Strákar 10-11 ára, -42 kg
1.Guðmundur Kári Þorgrímsson, GFD
2.Hnikarr Bjarmi Franklínsson, Glímufélagið Ármann
3.Matthías Karl Karlsson, GFD
4.Einar Björn þorgrímsson, GFD
5.-7.Hávar Már Halldórsson, Glímufélagið Ármann
5.-7.Tómas Andri Jörgensen, GFD
5.-7.Sindri Geir Sigurðarson, GFD

Strákar 10-11 ára, +42 kg
1.Þorgils Kári Sigurðsson, HSK
2.Egill Björn Guðmundsson, HSK
3.Jón Gunnþór Þorsteinsson , HSK
4.Eggert Karvel Haraldsson, Herði
5.-9.Guðmundur Magnússon, Herði
5.-9.Baldur Björnsson, Herði
5.-9.Guðmundur Grímsson, Skipaskaga
5.-9.Arnar Freyr Jónsson, Skipaskaga
5.-9.Halldór Águst Hlynsson, Herði

Sveinar 12-13 ára, -55 kg
1.Finnur Jóhannesson, HSK
2.Samúel Grétarsson, Herði
3.Elvar Ari Stefánsson, Herði
4.Siguður Steinberg Stefánsson, Herði
5.-10.Viktor Þórarinsson, Glímufélagið Ármann
5.-10.Guðlaugur Týr Vilhjálmsson, GFD
5.-10Angantýr Ernir Guðmundsson, GFD
5.-10.Viðar Janus Helgason , HSK
5.-10.Haraldur Orri Hauksson, Glímufélagið Ármann
Sigurgeir Daníel Steinarsson, HSK Meiddist



Sveinar 12-13 ára, +55 kg
1.Guðbjartur Rúnar Magnússon, GFD
2.Guðmundur Bjarni Björnsson, Skipaskaga
3.Arnar Harðarson, Skipaskaga
4.Þorlákur Snær Gunnarsson, KA
5.-9.Adam Smári Ólafsson, Glímufélagið Ármann
5.-9.Sigurður Sjafnar Ingólfsson, Skipaskaga
5.-9.Hafþór Sævar Bjarnason, GFD
5.-9.Aðalsteinn Unnarsson, Glímufélagið Ármann
5.-9.Sigurður Snær Sveinsson, HSK

Drengir 14-15 ára, -68 kg
1. Arnór Már Grímsson, Skipaskaga
2. Hákon Óli Sigurðsson, Hörður

Drengir 14-15 ára, +68 kg
1. Einar Eyþórsson, Mývetningi
2. Sigurður Óli Rúnarsson, Hörður
3. Birkir Örn Stefánsson, Hörður
4. Andri Már Sigmundsson, Skipaskaga
5.Jóhann Jakob Friðriksson, Hörður
6. Allan Gunnberg Steindórsson, Skipaskaga
7. Ísak Valdimarsson, Hörður



Stigakeppni félaga:
1.HSK 63 stig
2.Hörður 38 stig
3.GFD 37 stig
4.Skipaskagi 30 stig
5.Mývetningur 8 stig
6.Glímufélagið Ármann 6 stig
7. KA 2 stig
24. ágúst 2009 - Sigurđur Óli Rúnarsson

HM í Glímu (Úrslitin)

Úrslit á  HM í glímu 2009

- 140 kg.
1. Jón Smári Eyþórsson
2. Gunnar B Sigurðsson
3. Snorri Þór Guðmundsson

-100 kg.
1. Ólafur Oddur Sigurðsson
2. Pétur Þórir Gunnarsson
3. Hjalti Þórarinn Ásmundsson
4. Samúel Birkir Egilsson
5. Tom Jersø (Danmörk)
6. Daníel Nilsen (Danmörk)

- 90kg.


1. Bjarni Þór Gunnarsson
2. Pétur Eyþórsson
3. Magnús Karl Ásmundsson
4. Martin Løvborg (Danmörk)
5. Peter Jung (Danmörk)
6. Adress Kools frá Hollandi hætti keppni vegna meiðsla.                             

-81 kg.

1. Hreinn Heiðar Jóhannsson
2. Snær Seljan Þóroddsson
3. David Lundholh (Svíþjóð)
4. Rúnar Björn Guðmundsson
5. Smári Þorsteinsson

-73 kg.

1. Magnús Bjarki Snæbjörnsson
2. Thorbjørn Sølver Lange (Danmörk)
3. Ágúst Friðmar Backmann
4. Martin Gydam  (Danmörk)

-66 kg

1. Júlíus Gunnar Björnsson
2. Arnór Már Grímsson
3. Silas Bucher (Þýskaland)


Konur opinn flokkur:  
1. Elísabeth Patriarca
2. Sólveig Rós Jóhannsdóttir
3. Guðbjört Lóa Þorgrímsdóttir
4. Jóna Sigríður Guðmundsdóttir

30. maí 2009 - Sigurđur Óli Rúnarsson

Úrslit úr Vestfirđingabeltinu og minningarmóti um Guđna Albert Einarsson(Kóngbana)



Vestfirðingabeltið

 

1.Stígur Berg Sophusson 6 vinningar

2.Brynjólfur Örn Rúnarsson 5 vinningar

3.Steinar Bjarki Marínósson 3 1/2 vinningar +1

4.Sigurður Óli Rúnarsson 3 1/2 vinningar +0

5.Birkir Örn Stefánsson 2 vinningar

6.Jóhann Jakob Friðriksson 1 vinningur

7.Hákon Óli Sigurðsson 0 vinningar

 

 Einnig hlaut Stígur Berg Sophusson fegurðarverðlaunin þetta árið.

Minningar mótið um Guðna Albert Einarsson(Kóngabana)

-85 kg flokkur

1.Pétur Eyþórsson 5 1/2 vinningar
2.Snær Seljan Þóroddson 3 vinningar

+85 kg flokkur

1.Ingibergur Sigurðsson 4 1/2
2.Jón Smári Eyþórsson 4 vinningar
3.Snorri Guðmundsson 2 vinningar
4-5.Stígur Berg Sophusson 1 vinningur
4-5.Brynjólfur Örn Rúnarsson 1 vinningur

Hópglíma


1.Pétur Eyþórsson 5 1/2 vinningar
2.Ingibergur Sigurðsson 4 1/2 vinningar
3.Jón Smári Eyþórsson 4 vinningar
4.Snær Seljan Þóroddson 3 vinningar
5.Snorri Guðmundsson 2 vinningar
6-7.Stígur Berg Sophusson 1 vinningur
6-7.Brynjólfur Örn Rúnarsson 1 vinningur

Þannig fór þetta fram að  allir kepptu við alla og svo voru skráð úrslit eftir því,Fegurðarverðlaunin í ár hlaut Ingibergur Sigurðsson.

Við þökkum kærlega fyrir stuðning áhorfenda og þáttöku starfsfólks við keppnina.
30. maí 2009 - Stígur Sófusson

Úrslit Ţrastarglímu Föstudaginn 29. Maí!

Þrastarglíman fór fram í gærkvöldi og sáust þar margar skemmtilega og spennandi viðureignir hér að neðan má sjá úrslitin.

 

Keppt var í fjórum flokkum, Strákar 11-12 ára, Strákar 13-14 ára, Strákar 15-16 ára og Stelpur 13-14 ára.

 

 

Strákar 11-12 ára

 

1. Baldur Bjórnsson 2 vinningar

2. Hrannar Marel Sigurvinsson 0 vinningar

 

 

Strákar 13-14 ára

 

1. Samúel Þórir Grétarsson 1 1/2 vinningur

2. Elvar Ari Stefánsson  1 vinningur

3. Sigurður Steinberg 1/2 vinningur

 

 

Strákar 15-16 ára

 

1. Sigurður Óli Rúnarsson 3 vinningar

2. Birkir Örn Stefánsson 2 vinningar

3. Jóhann Jakob Friðriksson 1 vinningur

4. Hákon Óli Sigurðsson 0 vinningar

 

 

Stelpur 13-14 ára

 

1. Nína Dagrún Hermannsdóttir 1 1/2 vinningur

2. Margrét Rún Rúnarsdóttir 1 vinningur

3. Katrón Dröfn Björnsdóttir 1/2 vinningur

 

 

 

Þrastarbikarinn hlýtur ávallt efsti maður í 15-16 ára flokki og var það að þessu sinni Sigurður Óli Rúnarsson.

 

Við þökkum áhorfendum fyrir komuna og keppendum fyrir Drengilega keppni.

 

og svo óskum við að sjálfsögðu sigurvegurunum til hamingju en allir stóðu nú vel.

 

 

 

 

 

26. maí 2009 - Stígur Sófusson

Úrslit í Sveitaglímu Íslands 16 ára og yngri

 

Sveitaglíma Íslands 16 ára og yngri Meistaramót

Strákar 15-16 ára
1.Hörður – A
Sigurður Óli Rúnarsson
Birkir Örn Stefánsson
Jóhann Jakob Friðriksson


2. UÍA
Ásmundur Hálfdán Ásmundsson
Hjörtur Elí Steindórsson
Patrekur Trostan Stefánsson

3. ÍA
Allan Gunnberg Steindórsson
Arnór Már Grímsson
Andri Már Sigmundsson

4.Hörður-B
Ísleifur Muggur Jónsson
Ísak Valdimarsson
Hákon Óli Sigurðsson


Strákar 13-14 ára
1. GFD
Guðbjartur Rúnar Magnússon
Hafþór Sævar Bjarnason
Guðlaugur Týr Vilhjálmsson
Angantýr Ernir Guðmundsson

2.UÍA
Svanur Ingi Ómarsson
Magnús Guðlaugur Magnússon
Almar Blær Sigurjónsson
Jökull Geir Gunnarsson

3.Hörður
Samúel Þórir Grétarsson
Elvar Ari Stefánsson
Sigurður Steinberg Stefánsson


Stúlkur 13-14 ára
1.HSK
Marín Laufey Davíðsdóttir
Vilborg Rún Guðmundsdóttir
Ásrún Halla Loftsdóttir
Elínborg Jóhannsdóttir
Margrét Ýr Bárðardóttir

2.UÍA-A
Eva Dögg Jóhannsdóttir
Hekla María Samúelsdóttir
Þuríður Lillý Sigurðardóttir

3.Hörður
Margrét Rún Rúnarsdóttir
Kartín Dröfn Bjösrnsóttir
Nína Dagrún Hermannsdóttir

4.UÍA-B
Arnbjörg Bára Frímannsdóttir
Sylvía Rut Rúnarsdóttir
Telma Sif Steinarsdóttir

 

 

 

1 gull og 2 brons á Sveitaglímunni með 4 sveitir í keppni og 3 á pall frábær árangur enn og aftur!

 

26. maí 2009 - Stígur Sófusson

Úrslit úr Grunnskólamóti GLÍ

 

Grunnskólamót Íslands 2009 úrslit

 

 

9. bekkur
A-riðill
1.Ásmundur Hálfdán Ásmundsson Reyðarfirði
2.Sigurður Óli Rúnarsson Gr Ísafirði
3.Einar Eyþórsson Reykjahlíð
4.-6.Hákon Óli Sigurðsson Gr Ísafirði
4.-6.Ísleifur Muggur Jónsson Gr Ísafirði

4.-6.Allan Gunnberg Steindórsson Brekkubæjarskóla

B-riðill
1.Birkir Örn Stefánsson Gr Ísafirði
2.Jóhann Jakob Friðriksson Gr Ísafirði
3.Arnór Már Grímsson Brekkubæjarskóla
4.Ísak Valdimarsson Gr Ísafirði
5.Hjörtur Elí Steindórsson Reyðarfirði

Úrslit
1.Ásmundur Hálfdán Ásmundsson Reyðarfirði
2.-3.Sigurður Óli Rúnarsson Gr Ísafirði
2.-3.Birkir Örn Stefánsson Gr Ísafirði
4.Jóhann Jakob Friðriksson Gr Ísafirði

 

7. bekkur
A-riðill
1.Guðbjartur Rúnar Magnússon Gr Búðardal
2.Magnús Guðlaugur Magnússon Reyðarfirði
3.Elvar Ari Stefánsson Gr Ísafirði
4.Guðlaugur Týr Vilhjálmsson Gr Búðardal
5.Sigurður Steinberg Stefánsson Gr Ísafirði
6.Sigurður Snær Sveinsson Bláskógarbyggð



B-riðill
1.Finnur Jóhannesson Bláskógarbyggð
2.Pjetur Pjetursson Melaskóla
3.Samúel Þórir Grétarsson Gr Ísafirði
4.Almar Blær Sigurjónsson Reyðarfirði
5.Hafþór Sævar Bjarnason Gr Búðardal
6.Angantýr Ernir Guðmundsson Gr Búðardal

 

5. bekkur
A-riðill
1.Þorgils Kári Sigurðsson Flóaskóla
2.Haraldur Eggert Ómarsson Reyðarfirði
3.Sindri Geir Sigurðarson Gr Búðardal
4.Magnús Bjarni Guðmundsson Reyðarfirði
5.Baldur Björnsson Gr Ísafirði

B-riðill
1.Egill Björn Guðmundsson Bláskógarbyggð
2.Jón Gunnþór Þorsteinsson Flóaskóla
3.Magnús Freyr Bárðarson Flóaskóla
4.Arnar Logi Ólafsson Reyðarfirði
5.Hrannar Marel Sigurvinson Gr Ísafirði

 

7.bekkur

A-riðill
1.Nína Dagrún Hermansdóttir Gr Ísafirði
2.Kartín Dröfn Bjösrnsóttir Gr Ísafirði
3.-4.Sylvía Rut Rúnarsdóttir Reyðarfirði
3.-4.Telma Sif Steinarsdóttir Reyðarfirði
5.Elínborg Jóhannsdóttir Bláskógarbyggð

B-riðill
1.Margrét Rún Rúnarsdóttir Gr Ísafirði
2.Sunna Björk Karlsdóttir Gr Búðardal
3.Arnbjörg Bára Frímannsdóttir Reyðarfirði
4.Vilborg Rún Guðmundsdóttir Bláskógarbyggð

Úrslit
1.Margrét Rún Rúnarsdóttir Gr Ísafirði
2.Nína Dagrún Hermansdóttir Gr Ísafirði
3.Kartín Dröfn Bjösrnsóttir Gr Ísafirði
4.Sunna Björk Karlsdóttir Gr Búðardal

 

Eins og sést á úrslitunum hjá Okkur Harðverjum voru úrslitin stórglæsileg, 1 gull 2 silfur 3 brons

Margrét Rún Rúnarsdóttir Varð Grunnskólameistari í sínum flokk, Sigurður Óli Lenti í 2. Sæti í sínum flokk, Nína Dagrún Lenti í Öðru sæti í sínum flokk, Birkir Örn Lenti í 3. Sæti í sínum flokk og Katrín Dröfn lenti í 3. Sæti í sínum flokk.

Frábær árangur,  Til hamingju Hörður.

 

Eldri fćrslur

Fréttir

Vefir ađildarfélaga HSV

Vefumsjón